Connect with us

நூல் விமர்சனம்

சஞ்சாரம்

Published

on

எஸ்_ராமகிருஷ்ணன்

2018 இல்- சாகித்ய அகாடமி விருது பெற்ற நாவல்.

பிறந்த குழந்தையை தொட்டிலில் கிடத்தியதும் மண்ணை துணியில் முடிந்து தொட்டிலில் கட்டுவது நம் வழக்கம். அங்கே ஆரம்பிக்கிறது நமக்கும் நம் மண்ணுக்குமான தொடர்பு. மனிதனின் எண்ணம் செயல் பழக்கவழக்கம் என அத்தனையும் மண்ணின் மாண்பினை பொறுத்தே அமைகிறது.

கரிசல் நிலம் என்ற பெய்யும் ஓரிரு மழையில் தன்னை முழுவதும் நனைத்து ஈரத்தை பிரிய மனமில்லாமல் சேர்த்து வைத்துக் கொள்ளும். வெயிலில் மெல்ல மெல்ல காய்ந்து விரிசல் அடைந்து பாளம் பாளமாக வெடித்து நித்தமும் உரைத்து அடிக்கும் வெயிலின் உக்கிரத்தை உள்வாங்கி விவசாய மக்களின் வியர்வையில் தொண்டையை நனைக்கும் மண்.

கரிசல் நிலத்தில் நாதஸ்வர இசையை நாதஸ்வர கலைஞர்களை அவர்களின் வாழ்க்கைத்துயரைப் பேசுகிறது இந்த நாவல். வாழ்நாளில் மனிதன் பார்த்துக் கொண்டிருக்கையிலேயே கருவேலி முளைத்து நிறைந்துவிடும் கரிசலில். இப்படியான மண்ணில் விவசாயத்தை மட்டுமே நம்பி இருக்கும் மக்கள். பெரும்பாலும் இம்மண்ணின் மைந்தர்கள் கண்டது என்னவோ விவசாயத்தில் நட்டமும், பஞ்சமும் ,பட்டினியும் மட்டுமே இவர்களின் நிலையே இப்படி எனில் இதில் வாழும் கலைஞர்களின் வாழ்வியலை, அவர்களின் கலை தாகத்தை, ஏக்கத்தை , துயரத்தை பக்கிரி என்ற கதாபாத்திரம் மூலம் நமக்கு விவரிக்கிறார் ஆசிரியர்.

கதையின் முதல் வரி அடியில் ஆரம்பிக்கிறது.

” முதல் அடி ரத்தினத்தின் பிடரியில் விழுந்தது”

மூதூருக்கும் பனங்குளத்துக்கும் நடுவில் இருக்கிறது சூலக் கருப்பசாமி கோவில். சாமிக்கு யார் வில் கொடுப்பது என்ற பிரச்சனை ஊர் மக்களிடையே எழுகிறது இது ஒருபுறமிருக்க மற்றொருபுறம் திருவிழா மனிதர்களின் இயல்பை மாற்றி விடுகிறது. அடக்கமாக இருந்த மனிதன் கூட கூட்டத்தை கண்டால் மாறிவிடுகிறான். சந்தர்ப்பத்திற்காக காத்துக்கொண்டிருந்தவனைப்போல கூச்சல் இடுகிறான், இடித்து தள்ளுகிறான், வேஷ்டி தரையில் புரள குடித்துவிட்டு ஆடுகிறான். ஆண்களை திருவிழா மூர்க்கமாகி விடுவதை போல பெண்களை பேரழகிஆக்கிவிடுகின்றன. புது மணப்பெண்கள் மற்றவர்கள் பார்க்கிறார்கள் என்பதற்காக கைகளைக் கோர்த்துக்கொண்டு சுற்றுவது என புது பெண்கள் திருவிழாவிற்கு அழகூட்டுகிறார்கள்.

ரத்தினத்திற்கு வயது நாற்பத்தி ஐந்து ஆறடிக்கும் அதிகமான உயரம். நெற்றி நிறைய திருநீறு எண்ணெய் தடவி வாரி நீண்ட தலைமுடி சில்க் ஜிப்பாவும் வேஷ்டியும் அணிந்திருந்தார். அவரது இரண்டு கைகளிலும் மோதிரங்கள் மினிங்கின எதுவும் தங்க மோதிரம் இல்லை, அலங்காரத்திற்கு வாங்கிய கல் மோதிரங்கள் .அடிவாங்கிய வலியை மறைப்பது போல வலதுகையால் கழுத்தை தடவி விட்டபடியே சின்னுவை முறைத்துக் கொண்டிருந்தார் பக்கிரி இரும்பு அடிப்பவன் போல ஆள். உறுதியான உடற்கட்டு தலைமயிர் படியாமல் நிமிர்ந்து நிற்கும். நாயனம் வாசிப்பவர்கள் மீசை வைத்துக் கொள்ளக் கூடாது என்பதற்காக வழித்து விட்டிருந்தான். இடது கையில் தங்கநிற வாட்ச் நெற்றியில் கீற்றாக திருநீறும் குங்குமமும் .சிவாளிக் கயிறுகள் அவன் மடியில் விழுந்து கிடந்தன. இதையெல்லாம் நாதஸ்வர கலைஞர்களின் வாழ்வியலை நம் கண்முன் காட்டுகிறது.

இரு கிராமங்களின் பிரச்சனையில்
” இன்னும் என்னத்துக்குடா உட்கார்ந்து கிட்டு இருக்கீங்க ? செரைக்கவா “
எழுந்து கிளம்புங்க என திட்டினான் சின்னு. இந்த வார்த்தைக்கு பக்கிரி சின்னுவை அடித்துவிட பதிலுக்கு ஊர்மக்கள் இருவரையும் அடித்து துவைத்து மரத்தில் கட்டிவிடுகிறார்கள். நடுஇரவில் பூசாரி இருவரையும் விடுவித்தார். பக்கிரி அந்த மனிதர்களின்மேலுள்ள கோபத்தையும் சாதி இழிவையும் பொறுக்காமல் அங்கே உள்ள கொட்டகையில் தீயை வைத்துவிட்டு லாரியில் ஏறி கண் மறைவானார்கள்.லாரி பயணம் அவனுக்கு பழைய கதைகளை வளர்ந்த நிலைகளை நினைவில் கொண்டு வந்தது.

தேர்தல் காலம் அரசியல்காரர்களைவிட கிராமியக் கலைஞர்களுக்கு மவுசு அதிகம். அப்படியான ஒரு நேரத்தில் தலைவரின் வருகைக்கு இவர்கள்அலைக்கழிக்கப்படுவதும், கேவலப்படுவதும் ,பேசிய கூலியை தராமல் ஏமாற்ற படுவதும் அதனால் இவர்களின்கடன் சுமை ஏறுவதும் மனதை கனக்கச் செய்யும்.

லாரி ஓரிடத்தில் நிற்க அங்கே எதிர்பாராமல் இடவல ஜமீனை பார்ப்பதும் இவர்கள் சாப்பாட்டிற்கு அவர் பணம் கொடுப்பதும் நடந்தது .அந்த கால மனிதர்கள் வாத்தியக்காரர்கள் மதிக்கும் பண்பு நெகிழச் செய்யும். தற்போதைய ஜமீன்தாரரின் தாத்தா கருணாகர பூபதிக்கு 100 குதிரைகள் ஒரு மலையும் சொந்தமாக இருந்தன. ஒரு வேட்டைக்குச் சென்றபோது கடம்பி என்ற மலைசாதி பெண்ணோடு வாழ்ந்தார் .ஒரு நாள் மலையில் இருந்து தப்பிய ஊருக்கு வந்தபோது அவரை யாருக்கும் அடையாளம் தெரியாமல் போனது ஏனெனில் அவர் வயதானவராக இருந்தார் .ஆனாலும் கடம்பியின் ஞாபகம் அவரை வாட்டியது. அந்த பெண்ணை தேடிய போது எங்கள் இனத்தில் அப்படி ஒரு பெண் இல்லவே இல்லை என்றார்கள் கடைசியில் அது வன யட்சி என்றார்கள். அப்படியான ஒரு ஜமீனில் இவர்கள் ஒரு தடவை நாயனம் வாசித்தார்கள் அதற்கு சன்மானமாக வெள்ளைக்காரன் கொடுத்த பதக்கங்களை பரிசாகக் கொடுத்தனர் இப்படியான கதைக்குள் கதையும் பயணிக்கிறது.

கொடுமுடியில் பத்ரியின் அக்கா வீட்டில் இருவரும் தங்கியபடி பொழுதை கழித்தனர். திருவிழாவில் பக்கிரி வைத்த நெருப்பிற்கு ஐந்து ,ஆறு சாவும் அதனால் இரு கிராமத்து மக்களுக்கும் சண்டை வலுத்து கலவரம் மூண்டது அதில் பெருவாரி விலங்குகளும் மனிதர்களும் இறந்தனர்.

ரத்தினம் மனைவி ரத்தினத்திற்கு போன் பேச அதில் போலீஸ் தேடி வந்ததாக விவரம் கூறினாள் .ரத்தினமும் போலீசுக்கு பயந்து பக்கிரி பிரிந்து சென்னை சென்று அங்கும் நிம்மதியின்றி குடும்பத்து நினைவுடன் வாடினார் . ஒருநாள் அவர் மனைவி குழந்தைக்கு தேள் கடித்து மருத்துவமனையில் சேர்த்து இருப்பதாக சொன்னதும் சொந்த ஊருக்கு திரும்பினார் ரத்தினம் .அங்கேயே காத்திருந்த போலீஸ் அவரை விசாரணைக்கு அழைத்துச் சென்றனர்.

பக்கிரியோ ரத்தினத்தை பற்றி எதுவும் தெரியாமல் பாயில் படுத்தபடியே கரகாட்ட குழுவிற்கு உதவியாக ஒருநாள் வாசிக்கச் சென்றதும் அங்கே கரகாட்ட பெண் உடன் லயித்துக்கிடந்ததும் , தந்தை உடல்நிலை சரியில்லாமல் உயிருக்கு ஊசலாடுவதும் கிராமத்து நினைவுகள் அவனிடம்கரிசல் நிலம் போல காய்ந்து கொண்டு இருந்தது . அப்படியான நிறைய அனுபவங்களில் வெளிநாடு போய் நான் வாசித்த அனுபவம் உதட்டில் புன்முறுவல் பூத்தாலும் மனதில் கசந்த நிகழ்வும் வந்து போனது. வெளிநாட்டு நிகழ்ச்சிக்காக கடன் வாங்கி உடுப்பு வாங்கியது. மீனம்பாக்கம் ஆகாய விமான பயணம் அவர்களுக்கு வியப்பளித்தது. அயல்நாட்டில் குளிர் தாங்காமல் ரத்தினத்தை ஆஸ்பத்திரியில் சேர்த்து சிகிச்சை அளிக்கப்பட மற்றவர்கள் பாட்டில் சரக்கு ஒரேயடியாக குடித்துவிட்டு பகல் முழுவதும் தூங்கி எழுந்தது. இவர்கள் வாசித்த நாயனத்தை ரசிக்க ஆளில்லை என்ற கவலையோடு ஊர் திரும்பினர் .சம்பளம் எல்லாம் டிக்கெட்டுக்கும் ரத்தினத்தின் ஆஸ்பத்திரி செலவிற்கும் சரியாகிவிட்டது என அவர்களை ஏமாற்றி விடுவது கலைஞர்களின் உண்மையான வாழ்க்கையை படம் பிடித்துக் காட்டுகிறார்.

மேலும் கண் தெரியாத தன்னாசி வித்துவான் தாசி அவனுக்கு கட்டிய சமாதி கோவில், ஊர் மாறிச்சென்று வேறுவழியின்றி அங்கே உள்ள கோவில் முன் வாசிப்பதும் அங்குள்ள ஜனங்கள் மூட்டை மூட்டையாக சோளம் கம்பு கொடுப்பதும், கிராமத்தில் மழை இல்லாமல் கடைசி காளை மாடுகளை வித்து அந்த காசை வாங்காமல் கோயில் உண்டியலில் போடச் சொல்லும் பெருமாள் நாயக்கர், நாதஸ்வரம் வாசிக்கும் அத்தனை வித்வான்களும் பயப்படும் ஊமை ஐயர் போன்ற கதைகள் சோளத்தட்டையாக இனிக்கின்றது.

வரலாறு கதையாக மாலிக்கபூர் பல்லாயிரம் பேர் கொண்ட படையுடன் அரட்டானம் சிவன் கோயிலில் முற்றுகையிட்டான் .விசயமறிந்து கோவிலின் வைடூரியங்கள் சிலைகள் யாவும் ரகசிய இடத்திற்கு மாற்றப்பட்டன. கோவிலின் மரக்கதவை திறக்க இயலாமல் சுற்றுச் சுவரை உடைத்து உள்ளே செல்ல அங்கே ஒரு சங்கீதம் கசிந்து உருகி வழிந்தது .மாலிக்கபூர் இதற்கு முன் இப்படி ஒரு இசையை கேட்டதே இல்லை. அது என்ன இசை என சௌக்கத் அலியிடம் கேட்க அவனும்
“இசைதான் கடவுளோடு பேசும் மொழி ” எனச் சொன்னார் .
நாயனம் வாசித்துக்கொண்டிருந்த லச்சய்யாவிடம் மாலிக்கபூர் ” உன் கடவுளுக்கு காது இருக்கிறதா ? இசை கல்லிற்கு கேட்குமா? ” என கேள்வி கேட்க ..நிச்சயம் கேட்கும் என சொல்லிவிட்டு நாதஸ்வரம் வாசிக்கலானார் .அங்கிருந்த கல்யானை சிலையின் காது மெதுவாக அசைந்தது.வடக்கே செல்லும் போது லச்சய்யாவைகூட்டிச்சென்று டெல்லியில் உள்ள பாதுஷா கில்ஜிக்கு இசையை பரிசளித்தார் .லச்சய்யா குடும்பத்தை பிரிந்த சோகத்தை இசையில், இசையின் மூலம் ஒவ்வொரு நாளும் படர விட்டார். இதில் மாலிக் மனமாற்றம் அடைந்து கில்ஜியை கொன்று அரியனை ஏறினான் பின் மாலிக்கும் அரியனை சண்டையில் உயிர் இழந்தான். ஹக்கீம் என்பவன் லச்சய்யாவை குதிரையில் ஏற்றிவிட்டு உன் நிழல் கூட இங்கு படக் கூடாது என எச்சரித்து ஊருக்குஅனுப்பினார்.லட்சய்யா யமுனை ஆற்றில் கொல்லப்பட அதன் பிறகு நாதஸ்வர இசை வட இந்தியாவில் ஒலிக்கவே இல்லை.

பக்கிரியை கொடுமுடிக்கு வந்த போலீசார் பிடித்துச் சென்றனர் .போகும் வழியில் அவனுக்கு பிடித்த பாடல் பேருந்தில் ஓடியது வெளியே மயில் தோகை விரித்து ஆடியது பஸ்ஸில் நகர்ந்தவாறு கண்ணுக்குள் நிலத்தை நிரப்பியபடி சென்றான்.

கரிசலில் எப்போதும் ஒளிரும் வெயில் போல கதையும் மிளிர்கிறது.

உஷா கனகு

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

இலக்கியம்

இராவுத்தர் சாமி வரலாறும் வழிபாடும்

சோலச்சி

Published

on

தமிழ் மொழியில் கதை, கவிதை, நாவல், கட்டுரை என எண்ணற்ற நூல்கள் தொடர்ந்து வெளிவந்து கொண்டிருக்கின்றன. அவற்றில் கட்டுரை நூல்களின் எண்ணிக்கையும் நாளுக்கு நாள் அதிகரித்துக் கொண்டே இருக்கின்றது. கட்டுரை நூல்களில் பயணக் கட்டுரை ,ஆய்வுக் கட்டுரை, வரலாற்றுக் கட்டுரை என பல வகைகள் உண்டு. தற்கால அரசியலை முன்னெடுத்து சமகால கட்டுரைகள் தொடர்ந்து வெளியாகிக் கொண்டிருக்கின்றன. வரலாற்றை ஆய்வு செய்வதற்கு எண்ணற்ற தரவுகள் தேவைப்படும். அதற்காக கூடுதல் நேரத்தை ஒதுக்க நேரிடும். வரலாற்று ஆய்வு கட்டுரைகளில் கள ஆய்வு என்பது மிக முக்கிய பங்காற்றுகிறது. கள ஆய்வுகளில் இனத்தைப் பற்றிய ஆய்வு, கடவுள் பற்றிய ஆய்வு, வழிபாடு பற்றிய ஆய்வு என ஆய்வுகளை வகைப்படுத்தி கொள்ளலாம்.
கிராமங்களில் எண்ணற்ற வழிபாட்டு முறைகள் இருக்கின்றன. வழிபாட்டு முறைகளை இரண்டு வகையாக பிரிக்க முடியும். ஒன்று குலசாமி வழிபாட்டு முறை, இன்னொன்று கார்ப்பரேட் கம்பெனிகளின் வழிபாட்டு முறை. குலசாமி வழிபாட்டில் நேர்த்திக்கடன் காணிக்கை என்பதெல்லாம் அவர் அவர்கள் முடிவு செய்வது. இந்த குலசாமி வழிபாட்டில் சாமியாடி பூசாரி இருப்பார்கள் பெரிதாக மாடமாளிகை கோபுரங்கள் எதுவும் இருக்காது. ஆனால் கார்ப்பரேட் வழிபாட்டு முறையில் விளம்பரங்கள் மாடமாளிகைகள் வழிபாட்டு முறைகள் என வேறு விதமான ஆடம்பரமாக இருக்கும் .

  பெரும்பாலும் கடவுள்களை கார்பரேட் கம்பெனிகளாகவே மாற்றி பணம் கொழிக்கும் இடமாக ஆக்கிவிட்டார்கள். எது எப்படியோ என்றாலும் நம்மக்கள் கொண்ட இறை நம்பிக்கையை எள்ளளவும் குறைத்து மதிப்பிட முடியாது. நம் மக்களின் இந்த இறை நம்பிக்கையைத்தான் சனாதன கும்பல் சூறையாடுகின்றன. ஒற்றுமையோடு வாழும் மக்களை பிரித்தாளும் சூழ்ச்சியால் கூறு போடுகின்றனர்.
நம் முன்னோர்களின் வழிபாட்டில் எவ்வித பாகுபாடும் இருந்ததில்லை. இடைச்செருகளாய் வந்த சிலரால் கோயில்கள் சிலருக்கு மட்டுமான கூடாரமாக போய்விட்டது.

அழகர் கோயில் வழிபாடு குறித்து தொ.பரமசிவன், குலசாமி வழிபாடு குறித்து தோழர் அருணன் போன்றவர்களின் ஆய்வுகளும் ஆசீவகம் குறித்த பேராசிரியர் க.நெடுஞ்செழியன் ஆய்வுகளும் மிக முக்கியமானவை. அந்த வரிசையில் புதிய முயற்சியாக தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்களின் வரலாற்றுத் தேடல் தொடங்குகிறது.

நாட்டார் வழிபாட்டில் குலசாமிகள்தான் மிகமுக்கியப் பங்காற்றுகின்றன. நாட்டார் வழிபாட்டில் அனைத்து மக்களும் வழிபடும் இடமாக மாறிப்போயிருக்கிறது. அங்குள்ள சாமிகளின் பெயர்களைக் கேட்டாலே நமக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கும்.

தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்கள் இராவுத்தர் சாமி வரலாறும் வழிபாடும் குறித்து ஆய்வு செய்வதற்காக தமிழ்நாடு முழுவதும் பரவலாக பயணம் செய்திருக்கிறார் என்பதை இந்நூலை வாசிக்கும்போது உணர முடிகிறது.

இந்திய ஒன்றியத்தில் மதபாகுபாடுகள் களைந்து சகோதரத்துடனும் சமத்துவத்துடனும் வாழவே நாம் அனைவரும் விரும்புகின்றோம். அதை மையமாக வைத்துத்தான் நமது வழிபாடுகளும் இருக்கின்றன. நம் நாட்டில் சனாதன கும்பல் இந்து முஸ்லீம் கிறித்துவம் பிரச்சனையை தூண்டிவிடுகிறார்கள். ஆட்சி அதிகாரத்தை பிடிப்பதற்காகவும் அதிகாரத்தை தக்க வைப்பதற்காகவும் இஸ்லாம் வெறுப்பு அரசியலை கையிலெடுக்கிறார்கள். சூழ்ச்சியில் சிக்கி எண்ணற்ற அப்பாவிகள் இறந்துபோகும் அவல நிலை இன்றளவும் தொடர்கிறது.

இந்துக்கள் வேளாங்கண்ணிக்கு செல்வதும் நாகூர் தர்ஹா செல்வதும் ஆண்டாண்டுகாலமாக நடந்து வருகிறது. அதேபோல் இந்துக் கோயில்களின் திருவிழாக்களில் இஸ்லாமியர் கிறித்துவர்கள் கலந்து கொண்டு தண்ணீர் பந்தல் அமைப்பது அன்னதானம் வழங்குவது போன்ற நல்ல செயல்களைச் செய்து வருகிறார்கள். இந்தச் செயல்கள்தான் சிலருக்கு கண்களை உறுத்துகிறது. நாம் ஒருமைப்பாட்டுடன் ஒற்றுமையுடன் எப்போதும் மதநல்லிணக்கத்தை கடைப்பிடிக்க வேண்டியது காலத்தின் கட்டாயம்.

 இந்துக் கோயில்களில் இராவுத்தர் சாமி வழிபாடு என்பது பல ஊர்களில் நடந்தேறி வருகிறது. ஆனால் இந்த இராவுத்தர் சாமிகள் உண்மையிலேயே இராவுத்தர்கள்தானா என்கிற ஆராய்ச்சி நீளுவதாக நூலாசிரியர்  பதிவு செய்கிறார்.

 பெரும்பாலும் நாட்டார் தெய்வங்களின் வரலாறு காலம்காலமாய் செவிவழியாகச் சொல்லப்பட்டு வருவதே ஆகும். செவிவழிச் செய்திகளை உறுதிப்படுத்துவதற்கு போதிய ஆதாரங்கள் கிடைப்பதில்லை. மேலும் இந்திய ஒன்றியத்தில் உள்ள இஸ்லாமியர்களோ கிறித்துவர்களோ அரபு நாடுகளிலிருந்து வந்தவர்கள் அல்ல. மதம் மட்டமே அயல்நாட்டிலிருந்து வந்தது. மக்கள் இந்திய ஒன்றியத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்பதில் தெளிவு கொள்ள வேண்டும்.  இருபத்தோறாம் நூற்றாண்டிலேயே இவ்வளவு சாதிய வன்கொடுமைகள் நடைபெறும்பொழுது முந்தைய காலக்கட்டங்களில் இன்னும் அதிகமாகவே வன்கொடுமைகள் நிகழ்ந்திருக்கக் கூடும். வன்கொடுமைகளிலிருந்து மீளவும் தங்களது சந்ததியினரைக் காப்பாற்றிக்கொண்டு உயிர் வாழவும் மதம் மாறியிருக்கிறார்கள் என்பதே உண்மை. இதற்கு நிறைய ஆதாரங்கள் பரவிக்கிடக்கின்றன.

  முலை வரியின் கொடுமைகள் தாங்க முடியாமல் கிறித்துவ மதத்திற்கு மாறிய வரலாறுகள் நிறையவே உண்டு. இந்துக்கள் சேர்ந்து கட்டிய கோயிலுக்குள் குறிப்பிட்ட இனத்தவர் மட்டமே ஆதிக்கம் செலுத்தும் நிலைமை இப்போதும் தொடர்கிறதே...! வரலாறுகளை நாம் உன்னிப்பாக ஆராய வேண்டும். அதற்கு தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை போன்றவர்கள் கள ஆய்வில் தொடர்ந்து ஈடுபட வேண்டும்.
மகாபாரத கதையான பஞ்ச பாண்டவர்கள் கதையிலும் முத்தால் இராவுத்தர் வருகிறார். வேதாரண்யம் வட்டம் பூப்பட்டியிலிருந்து ஒரு கிலோமீட்டர் தொலைவில் பக்தர் குல மாரியம்மன் கோயில் அமைந்துள்ளது. பக்தர் குல மாரியம்மனுக்கு எதிர் வலது பக்கத்தில் இராவுத்தர் சாமி சிலை வைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தக் கோயிலின் செவிவழி வரலாறு உண்மையிலேயே நம்மை ஆச்சரியப்பட வைக்கிறது. 

பொதுவாக நாம் புராணங்களையும் இதிகாசங்களையும் நம்புவதில்லை என்றாலும் இப்படியெல்லாமா நடந்திருக்கும் என்றும் யோசிக்க வைக்கிறது.

 அனைத்து திரௌபதி அம்மன் கோவிலிலும் பெரும்பாலும் காவல் தெய்வமாக போத்தராசாவும் முத்தால் இராவுத்தரும் இருப்பார்கள். இவர்களைப் பற்றிய கதைகள் ஏராளம் என்றாலும் இப்படியொரு கதையும் உண்டு.

அதாவது, சிவனும் பார்வதியும் கடற்கரையில் பேசிக்கொண்டு இருக்கிறார்கள். அப்போது ஈசானிய மூலையில் மணலால் மாளிகை ஒன்றை கட்டுவதாகவும் அம்மாளிகைக்கு காவலாளியாக மணலில் பொம்மையும் செய்து வைக்கிறார் பார்வதி. ., இப்படி கதை நீண்டு கொண்டு செல்லும் போது ஒருகட்டத்தில் போத்தராசாவின் மகன் அல்லிமுத்து முத்தால் இராவுத்தரின் மகள் மல்லிகா மீது காதல் கொள்கிறான். அல்லிமுத்து தன் தாய் சங்குவதியிடம் சொல்லுகிறான். சங்குவதி யாரென்றால் பஞ்சபாண்டவர்களின் தங்கை. இவள் பஞ்ச பாண்டவர்களிடம் முறையிடுகிறாள்.

பஞ்சபாண்டவர்கள் தனது தங்கை மகன் அல்லிமுத்துவுக்குப் பெண் கேட்பதற்காக முத்தால் இராவுத்தரிடம் செல்கிறார்கள். பெண் தர முடியாது என்று கூறி பஞ்சபாண்டவர்களையே சிறைபிடித்து விடுகிறார் முத்தால் இராவுத்தர். பிறகு அல்லிமுத்துவுக்கு தன்மகளை கலியாணம் செய்து வைக்க சம்மதித்து கலியாணமும் நடைபெற்றதாக கதை முடிகிறது. பிறகு வடக்கு வாசலுக்கு இராவுத்தர் காவல் காக்கிறார். இந்த நிகழ்வு பஞ்சபாண்டவர்கள் வனவாசம் இருந்தபோது நடைபெற்றதாக வாய்வெளிச் செய்தி இன்றளவும் தொடர்கிறது. இந்தச் செய்தியை புதுச்சேரியைச் சேர்ந்த தோழர் ஆதிராமன் சொன்னதாகவும் தகவலைப் பதிவு செய்கிறார் நூலாசிரியர் தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்கள்.

உண்மையிலேயே இராவுத்தர் என்பவர்கள் இஸ்லாமியர்கள்தானா என்கிற ஆய்வினை தொய்வில்லாமல் தொடர்ந்து ஆய்வு செய்து வருவதாகவும் நூலாசிரியர் குறிப்பிடுகிறார்.  குதிரை வியாபாரம் செய்பவர்களை இராவுத்தர் என்றும் அழைப்பதுண்டு என்கிற செய்தியையும் பதிவு செய்கிறார். மேலும் இராவுத்தர் என்கிற பட்டம் பல இனத்தவருக்கும் வழங்கப்பட்டு வந்தது என்றும் தற்போது இஸ்லாமியர்களில் சிலர் தங்களை இராவுத்தர் என இன்றளவும் அழைக்கப்பட்டுக் கொள்வதையும் நூலாசிரியர் பதிவு செய்கிறார்.

 குஜராத் கோத்ரா ரயில் எரிப்பு சம்பவத்தில் இரண்டாயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட இஸ்லாமியர்கள் கொன்று குவிக்கப்பட்டதும் பாபர் மசூதி இடிப்பில் இந்திய ஒன்றியத்தில் இஸ்லாமியர்கள் எவ்வாறு தாக்கப்பட்டார்கள் என்பதையும் நாடறியும். மாட்டுக்கறி வைத்திருந்ததாகச் சொல்லி உத்திரபிரதேசம் மாநிலத்தில் இஸ்லாமியர் குடும்பம் பட்ட துயரினையும் நாம் சாதாரணமாக கடந்து போய்விட முடியாது. இன்றளவும் ஒடுக்கப்பட்ட மக்கள் மேலும்மேலும் நசுக்கப்படுவது தொடர்கதையாகிறது.  விவேகானந்தர் , வள்ளலார், இராமானுசர் போன்றவர்கள் சனாதனத்திற்கு எதிராகவும் சமத்துவம் சகோதரத்துவத்துக்காகவும் பாடுபட்டார்கள் என்பதையும் நாம் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

  முத்துப்பேட்டைத் தர்கா,  ஏர்வாடி, நாகப்பட்டினத்திலிருந்து வேளாங்கண்ணி செல்லும் வழியில் உள்ள பாப்பாக் கோவில் தர்கா, சிவகங்கையில் உள்ள மொட்டைப் பக்கிரி தர்கா, வேதாரண்யம்,  திருநெல்வேலி என தமிழ்நாட்டின் பல பகுதிகளுக்கும் சென்று கள ஆய்வு செய்துள்ள நூலாசிரியர் தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்களுக்களுக்கு மனம் நிறைந்த பாராட்டுக்கள்.

வரலாற்று ஆய்வு நூல் எழுதுவதில் உள்ள பிரச்சனைகள் ஏராளம். வாய்க்கு வந்ததைப் பேசுவதைப் போல் பேசிவிட முடியாது. மனதில் தோன்றுவதை எல்லாம் எழுத்தாக வடிவமைத்துவிட முடியாது. நூலாசிரியர் ஆய்வு மேற்கொள்ளும் இடத்திற்கு நேரடியாக சென்றுள்ளார். மேலும் வாய்ப்புகள் ஏற்படின் அங்கேயே இரவு நேரங்களில் தங்கி அங்குள்ள மக்களுடன் கலந்துரையாடி இருக்கிறார். இராவுத்தர் சாமியின் வரலாற்றையும் அந்தப் பகுதியில் எந்தெந்த இனத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் கொண்டாடுகிறார்கள் என்றும் இராவுத்தர் சாமியின் வழிபாட்டு முறைகளையும் தகவல் தெரிவித்தவரின் பெயரையும் மறக்காமல் இந்நூலில் பதிவு செய்திருக்கிறார். தர்ஹா வழிபாட்டு முறைகளையும் கள ஆய்வு செய்து நூலில் பதிவு செய்திருக்கும் தோழர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்களுக்கு வாழ்த்துகள்.

எங்கெல்லாம் இராவுத்தர் சாமி இருக்கிறதோ அவற்றின் புகைப்படங்களையும் நூலில் நூலில் பதிவு செய்திருப்பதால் தாமும் அங்கு சென்று வந்த உணர்வினைத் தருகிறார். இந்நூலினை வாங்கி வாசிக்கின்ற பொழுதோ அல்லது இந்த விமர்சனத்தை வாசிக்கின்ற பொழுதோ உங்கள் பகுதியில் அல்லது உங்களுக்குத் தெரிந்த இராவுத்தர் சாமி வழிபாடு இருக்குமானால் இந்நூலாசிரியரைத் தொடர்பு கொள்ளுங்கள். அவரது கள ஆய்வுக்கு பயன்படக் கூடும்.

இன்றும் பல ஊர்களில் இராவுத்தர் ஊரணி, துலுக்கர் ஊரணி, இராவுத்தர் பேட்டை போன்ற பெயர்களில் இருப்பதை நூலாசிரியர் ஆய்வு செய்ய வேண்டும். இந்திய விடுதலைக்காக அரும்பாடுபட்ட தலைவர்களில் இஸ்லாமியர்களின் பங்கு அளப்பறியது. ஆங்கிலேயர்களிடம் அடிபணியாமல் மன்னிப்புக்கடி்ம் எழுதிக் கொடுக்காமல் வீரத்தோடு பணியாற்றிய இஸ்லாமிய சொந்தங்களின் மகத்தான பணியை நாம் போற்ற வேண்டும்.

 மனிதன் தோன்றிய பிறகு மனிதனால் ஏற்படுத்தப்பட்டதுதான் கடவுள். அப்படி அந்தக் கடவுளை ஏற்படுத்தும்போது இன்னார்தான் வர வேண்டும் வரக்கூடாது என்றெல்லாம் வகுக்கவில்லை. தம் முன்னோர்களையோ அல்லது தம்மைக் காத்த தலைவனையோ தலைவியையோ கடவுளாக எண்ணி வழிபட்டார்கள் என்பதையும் நாம் மறுக்க முடியாது.

 இந்திய ஒன்றியம் மதநல்லிணக்கத்துக்கு ஓர் எடுத்துக்காட்டாக திகழ்கிறது என்பதை நாம் வலியுறுத்திட தீய சக்திகளை ஓரங்கட்டி வைத்திட இதுபோன்ற வரலாற்று ஆய்வு நூல்கள் தொடர்ந்து வெளிவர வேண்டும் ஒவ்வொருவரும் முனைவர் கனிமொழி செல்லத்துரை அவர்கள் ஆய்வு செய்து வெளியிட்டுள்ள இராவுத்தர் சாமி வரலாறும் வழிபாடும் என்கிற நூலினை வாங்கி வாசிக்க வேண்டும் என பேரன்போடு வலியுறுத்துகின்றேன்.

உலகத் தமிழாராய்ச்சி நிறுவனம் இந்நூலை 2022 ஆம் ஆண்டு வெளியிட்டிருக்கிறது. 180 ரூபாய் விலையுள்ள இந்த நூல் 150 பக்கங்களைக் கொண்டது. யாவரும் வாங்கி வாசிக்க வேண்டிய நூல்.

நூலின் விலை ருபாய் 180/-

நூல் கிடைக்குமிடம்:

உலகத் தமிழாராய்ச்சி நிறுவனம்,

இரண்டாம் முதன்மைச் சாலை,

தரமணி,

சென்னை 600 113

பேச: 044 22522992

நூலாசிரியர் அலைபேசி எண்:

+91 96003 48587

பேரன்பின் வழியில்

சோலச்சி

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 தமிழ்நாடு கலை இலக்கியப் பெருமன்றம். Developed by : Marxist Info Systems, Coimbatore.